-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), từ ngày 24-26/7, xã Xá Lượng tổ chức nhiều nhiều hoạt động ý nghĩa để bày tỏ tấm lòng tri ân với các anh hùng liệt sỹ, các thương, bệnh binh, các gia đình chính sách đã hy sinh và cống hiến vì độc lập, tự do của Tổ quốc.
-
Sáng ngày 25/7, đoàn công tác của huyện do đồng chí Đinh Hồng Vinh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách, người có công nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ 27/7 tại xã Xá Lượng. Tham gia đoàn công tác có các đồng chí: Nguyễn Văn Hòe, Chánh Văn phòng HĐND-UBND huyện; Nguyễn Hồng Tài, Trưởng Phòng TC-KH huyện.
-
Ngày 24/7, Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Tương Dương tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho các hộ gia đình chính sách, người có công với cách mạng xã Xá Lượng.
-
Chiều ngày, 24/7 Đảng ủy xã Xá Lượng tổ chức hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
-
Ngày 17/7, Hội đồng xác định mức độ khuyết tật xã Xá Lượng tổ chức đi xét bảo trợ xã hội lưu động đợt 3/2024 cho người khuyết tật trên địa bàn toàn xã.
-
Ngày 15/7, Hội nông dân huyện phối hợp với Ngân hàng CSXH huyện Tương Dương tổ chức Lễ ra mắt tổ “tiết kiệm và vay vốn bền vững gắn với sinh hoạt cộng đồng” tại bản Xiêng Hương, xã Xá Lượng.
-
Sáng ngày 16/7, UBND xã phối hợp với trường Tiểu học Xá Lượng tổ chức Lễ ra mắt Câu lạc bộ Tiếng Anh sinh hoạt hè 2024 tại điểm trường Tiểu học Cửa Rào 1, xã Xá Lượng.
-
Sáng 9/7, tại Hà Nội, Ban Tuyên giáo Trung ương tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng bằng hình thức trực tiếp và trực tuyến.
-
Sáng 07/7, đoàn công tác của huyện do đồng chí Lê Văn Lương, ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn có buổi thăm và làm việc với BCH Đảng bộ xã Xá Lượng về kết quả thực hiện Nghị quyết đại hội Đảng bộ xã Xá Lượng nhiệm kỳ 2020-2025
-
Chiều ngày 04/7, Hội đồng nhân dân xã Xá Lượng khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026 tổ chức kỳ họp thứ 11 (kỳ họp chuyên đề) thực hiện công tác nhân sự bầu cử bổ sung chức danh Phó Chủ tịch UBND xã.
|
|
BẢN ĐỒ XÃ XÁ LƯỢNG - HUYỆN TƯƠNG DƯƠNG |
![](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4517/xluong/map xaluong-217506.PNG) |
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|